Site Overlay

Hướng dẫn sử dụng thuốc Efferalgan 500mg – Thuốc Paracetamol không vô hại như ta nghĩ



Khi sốt cao thường cơ thể bạn sẽ có biểu hiện nhứt đầu dữ dội, chóng mặt … nhẹ hơn sẽ kèm theo xổ mũi có nhớt, đờm đặc quánh và ho kéo dài. Để trị bớt từng triệu chứng từ nặng sang nhẹ bạn nên đi theo trình tự sau:

* Bước 1: Bạn nên nấu ít nhất 3 lít nước sôi rồi pha thêm nước lạnh cho còn nóng rồi lau lên người:
+ 1 khăn chườm lên trán (phải đắp thường xuyên)
+ 1 khăn chườm cổ (đắp và kết hợp lau mặt, vai, lổ tai nên làm thường xuyên)
+ 1 khăn lớn chườm giáp cả ngực (nên lau trước ngực và sau lưng người thường xuyên)
* Nếu có người thân giúp đỡ đòi hỏi phải thật nhanh nhẹn và chịu sức nóng cực giỏi mới thao tác nhanh để thay đổi 3 khăn cùng lúc nên tránh làm khăn nguội lạnh. Nhiệt độ nước sôi pha thành nóng là tay bạn vừa cầm vào là muốn rút ra ngay nhưng đủ khả năng chịu đựng khoản 5 giây nếu đo theo nhiệt kế khoản tầm 50 đến 70 độ là đạt.

(Khi bớt sốt hơn bạn nên cho người bệnh uống thuốc có chứa thành phần Paracetamol khoản 500mg.)

* Bước 2: Để bệnh nhân uống trước 1 viên nén sủi bọt thuốc Efferalgan 500mg sau 4h bạn uống tiếp thêm 1 viên nữa.
Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc nào có chứa thành phần của Paracetamol như Paradol, Panamol, Nimdol, Tydol 650, Bivinadol, ACTADOL, Mekopadol, Tylendol, PHAANEDOL, Mezadol, Gramadol 325mg, ZADUDOL-P 325mg, …

* Thuốc Paracetamol không vô hại như ta nghĩ

* Paracetamol – chỉ “lành” khi sử dụng đúng

* Paracetamol không lành như ta tưởng

* Những loại thuốc gây độc cho thận

* Paracetamol – Lưỡi hái tử thần nếu dùng không đúng

* Bước 3: còn tiếp

Nguồn: https://tim2lead.com/

Xem thêm bài viết: https://tim2lead.com/category/lam-dep

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *